Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฝันให้ไกลไปให้ถึงนะ

Go down

ฝันให้ไกลไปให้ถึงนะ Empty ฝันให้ไกลไปให้ถึงนะ

ตั้งหัวข้อ  bell Thu Feb 19, 2009 10:15 pm

ฝันให้ไกลไปให้ถึงนะทุกๆท่าน by http://ultimatemek.exteen.com

ผมเชื่อครับว่าทุกคนมีความฝัน
และทุกคนก็อยากจะทำความฝันนั้นให้เป็นจริง
นั่นเป็นสิ่งที่ดีครับ

ช่วงนี้ผมเห็นความฝันของผู้คนหลายคนมากๆเลยครับ

บางคนฝันว่าจะติด GPS บนรถเมล์จะได้โทรไำปถามเวลาได้ว่ารถเมล์จะมากี่โมง
(ถ้าทำได้จริงๆ และใช้ได้จริงๆนะครับ ติดที่รถเมล์เขียวด้วยป่าวครับ คนที่จะนัดรถเมล์เขียว
อาจจะต้องออกจากบ้านเร็วกว่าเวลานัดเพราะมันอาจจะซิ่งจนมาถึงก่อนเวลานัดนะครับ
แต่บางที...ก็อาจจะต้องออกจากบ้านช้ากว่าเวลานัดเพราะรถในกรุงเทพแม่งโคตรติดเลย)

บางคนฝันว่าจะสร้างทางเดินลอยฟ้าจากราชเทวีไปสยาม
เพื่อที่ว่าคนขายของข้างล่างจะได้ขายกันสะดวก
คนเดินก็ไม่เกะกะกับพวกแผงลอย สบายไปเลย
(แล้วถ้าไม่มีคนเดินข้างล่างคนขายของเค้าจะอยู่ได้ไหมหว่า)

บางคนฝันว่าจะแก้ปัญหาคนไม่ขึ้นแท๊กซี่ด้วยการให้เริ่มต้นค่ารถแท๊กซี่ ที่ 10 บาท กิโลต่อไป 6 บาท

บางคนฝันว่าจะให้คนกรุงเทพขึ้นรถไฟฟ้าฟรี
(โห...คนกรุงเทพประมาณ 5 ล้านคน ต้องใช้งบอุดหนุนประมานเท่าไหร่ครับ)

บางคนฝันว่าจะสร้างถนนสองชั้นทั่วกรุงเทพรถจะได้ไม่ติด

บางคนฝันว่าจะจะเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กรุงเทพโดยการปลูกต้นไม้
(อันนี้ดีครับ ไม่เวอร์ และทำให้น่าอยู่ได้จริงๆ)

บางคนฝันว่าจะตามไปแก้ปัญหาทุกที่ ด้วยกล้องส่องทางไกลและมอไซด์รับจ้าง
(สู้ๆนะครับ แต่ตอนไปวัดความกว้างถนนแล้วบอกว่าตึกนี่สูงเกิดกำหนด
มันไม่ช่วยให้รถไม่ติดหรอกครับ)

บางคนฝันว่าจะใช้บัตร 88 บาท แทนได้ทุกอย่าง
(คุ้มครับ.....แต่ไม่จริงๆแน่ๆ หะหะ)

บางคนฝันว่าจะแก้ปัญหาน้ำท่วมในภาึคกลาง
ด้วยการขุดคลองขึ้นมาไหม่จากจังหวัดพิษณุโลกถึงอ่าวไทย!!!!

(โห......แม่งงงงงง เว่อมากๆๆๆๆๆ)

เอาเป็นว่าไม่ว่าฝันไหน ฝันของใคร
หากมันทำให้กรุงเทพที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
ดูดีขึ้น น่าอยู่ขึ้น ก็ลองทำเถอะครับ

ปล. ยังมีฝันอื่นๆอีกมากให้รับชมตามข้างถนนนะครับ

นี่เป็นเรื่่องที่แต่งขึ้นโดยใครบางคน โปรดใช้วิจารณญาณในการรับอ่าน

http://ultimatemek.exteen.com
bell
bell

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน